8 ตอบกลับ

แม่ลองใจแข็งปล่อยให้น้องหิวจัดดูไหมคะ หิวมากๆน้องอาจจะยอมดูดค่ะ ใช้นมป้ายๆจุกด้านนอกให้ชุ่มก่อนจะป้อนน้องด้วยนะคะ ลองดูค่ะเผื่อสำเร็จ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะจะลองดูค่ะ

แม่ลองให้คนอื่นป้อนดูคะแม่ป้อนน้องจะได้กลิ่นแม่คะบ้านนี้ให้พ่อกับยสยป้อนคะถึงยอมดูดพอแม่ลองป้อนนางก้ไม่กินคะ...ลองไปเลื่อยๆนะคะแม่

ขอบคุณค่ะ จะลองทำดูค่ะ☺️

แม่ๆลองใช้ขวดของพีเจ้นคอกว้างดูนะค่ะบ้านนี้4เดือนไม่ยอมดุดเลยเลยลองซื้อมาใช้ดูได้ผลเกินคาดค่ะ

รอให้น้องหิวหนักๆค่อยป้อนค่ะ หรือไม่ก็เอาเอาเข้าตัวสักพัก แล้วค่อยป้อนขวดนมคะ

ลองเปลี่ยนเป็นจุกเสมือนนมแม่ดูไหมคะ

Super Mum

ให้คนอื่นป้อนแทนตอนน้องหิวมาก ๆ ค่ะ

VIP Member

ปล่อยให้น้องหิว แล้วร่อยดูดคะ

ให้บ่อยๆค่ะ เด๋วน้องน่าจะชินค่ะ