19 ตอบกลับ

ไม่เคยให้กินค่ะ คนแก่บอกให้กิน แต่เราไม่เคยให้น้องกินเลย น้องสะอึกก้ปล่อยค่ะ กรือไม่ก้ให้น้องกินนมเอา

น้ำไม่จำเป็นสำหรับน้องเลยค่ะกินไปก็เปลืองกระเพาะเปล่าน้ำนมก็มีส่วนผสมของน้ำหลัง5เดือนไปค่อยกินน้ำค่ะ

บ้านนี้ไม่ให้กินเลยคะ ให้น้องกินนมแม่ล้วนๆ 6เดือน ถึงจะให้น้ำหรือเสริมอาหารอย่างอื่นให้น้องคะ

บ้านนี้กินตั้งแต่ออก โรงบาลเลยจ้า ให้จิบวันละนิดจ้า แต่ว่าเป็นการเลี้ยงดูแต่ละบ้าน

ใช่ค่ะ เราไม่กินน้ำยังยุ่ไม่ได้เลยค่ะ ให้กินซักนิดก้อยังดีค่ะ

กอนได้แล้วค่ะ หลังจากกินนมแม่นะค่ะ อย่าเยอะนะค่ะ น้องจะอิ้มก่อนเด๋วกอนนมไม่ได้ค่ะ

Super Mum

ให้น้องกินน้ำได้หลัง 6 เดือนค่ะ

0-6เดือน ไม่ให้กินน้ำค่ะ

VIP Member

บ้านนี้6เดือนค่ะ

อย่าป้อนเลยนะคะ