2 ตอบกลับ

เราก็เป็นค่ะ ช่วงนั้นห่มผ้าให้หนามาก แล้วก็เอาผ้ามาปิดหน้าผากกลัวแอร์ตก สรุปมีตุ่มขึ้นแบบนี้เลย คิดว่าน้องอาจจะเป็นเด็กขี้ร้อน ต่อมเหงื่อยังระบายไม่ดี ลองใส่เสื้อไม่ค่อยหนา ห่มบางๆอาบน้ำสักสองรอบต่อวันดูเดี๋ยวก็ยุบเอง

ไม่ใช่ผื่นค่ะแม่ ไขน้องลูกเราก็เป็นที่แรกคิดว่าผื่นไปหาหมอ หมอบอกไขค่ะ อาบน้ำเสร็จแล้วก็เอาน้ำต้มสุกเช็ดหน้าภาพด้วยค่ะ ตอนเช็ดตา ตอนนี้ลูกเราหลุดตะหมดแล้วค่ะ

ตอนนี้น้อง10วันใกล้หมดแล้วค่ะ เหลือนิดๆหน่อยๆ