3 ตอบกลับ

เราทำ icsi ค่ะ น้ำมะกรูดกินตอนก่อนฉีดกระตุ้นไข่ เพราะน้ำมะกรูดมี ไบโอฟลาโวนอย สูงมาก จัดเป็นสารต้านอนุมูลอิสระ ซึ่งสารอนุมูลอิสระนี่แหละ ที่จะเป็นตัวทำลายเซลล์ แม่ ๆ ที่กิน มีความเชื่อกันว่า น้ำมะกรูดจะทำให้เซลล์ไข่สวย มีจำนวนเยอะ คุณภาพดี เราก้อกินน้ำมะกรูดนะคะ แต่เก็บไข่ได้ 2 ใบเอง ผสมได้ตัวอ่อน 1 ตัว ปัจจุบัน 20 w ค่

ปล. ตอนนี้ 30 w 2 d ค่ะ

ไม่ควรทานค่ะ ท้องอ่อนๆสำคัญ​มากไม่ควรทานยาอะไรทั้งนั้นนอกจากโฟลิค​ค่ะ ควรไปฝากครรภ์​และรับคำแนะนำจากแพทย์​เท่านั้นค่ะ

VIP Member

ถามไมต้องทานค่ะแก้อะไร