8 ตอบกลับ

หมอได้ฉีดยากันแท้งให้มั๊ยคะแล้วไปซาวด์มาหมอได้แจ้งมั๊ยคะว่าแม่ท้องได้กี่วีคเพราะจริงๆแล้วถ้าท้อง10วีคต้องเห็นตัวอ่อนแล้วค่ะ..ช่วงนี้แม่อย่าเดินเยอะอย่ายกของหนักอย่าใส่รองเท้าส้นสูงนะคะพยายามเซฟตัวเองก่อนบ้านนี้ตอนท้องก็มีเลือดออกค่ะแต่เป็นสีน้ำตาลเข้มไปซาวด์มาไม่มีปันหาอะไรแต่ดูแลตัวเองสุดๆเลยค่ะ

ไม่ได้แจ้งค่ะ แค่ซาวไม่เห็นตัวบอกว่ายังไม่ถึงกำหนดท้องลม อาจจะโตช้า ให้โอกาสเขาหน่อย แล้วนัดอีกที 20กค. ค่ะ ตอนที่นอนโรงบาลเลือดไม่ไหลค่ะ กลับมาบ้านถึงออกกระปิดกระปรอย

รอไปซาวด์อีกครั้งค่ะ ถ้าน้องยังไม่มาก็บำรุงร่างกายค่ะ รอน้องมาใหม่ค่ะ หลายบ้านผิดหวังก่อนสมหวัง น้องหยุดโตไปตอน 8 วีค มาเจอตอน 11 วีค พักบำรุง 3 เดือน ตอนนี้น้องคลอดได้ 1 ขวบ 5 เดือนค่ะ

TapFluencer

ถ้าจากที่เคยเป็น คือแท้งค่ะ ยิ่งใช้ที่ตรวจครรภ์แล้วมันจางลงเรื่อยพร้อมมีเลือดออกซาวด์เจอแต่ถุงตอนประมาณ8-9วีคก็แปลได้ว่าหลุดค่ะ

เลือดออกเรื่อยๆมีเศษเลือดด้วย เดี๋ยวจะลองตรวจครรภ์ดูอีกรอบค่ะ

เลือดสีน้ำตาลคือเลือดที่ตกค้าง ช่วงนี้งดเดินงดยกของ ไม่จำเป็นอย่าเดิน นอนหงายนะคะแม่ ถ้าเดินก็เดินเบาๆ

ขอบคุณมากนะคะ

งดยกของหนัก งดเดินบ่อย นะค่ะ เวลาเดินต้องระวัง อยู่นิ่งๆไปก่อน เพราะเลือดออกตลอด กลัวแท้งคุกคามค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

คือเราเคยท้องลมค่ะ เลือดออกอีกทีตอนถุงตั้งครรภ์หลุดตอนได้ 12 วีคค่ะ

ใช่ค่ะแม่ ตอนที่กำลังไปหาหมอ มันหลุดของมันเองเกือบหมดแล้วค่ะ มีเศษบางส่วนติดที่ผ้าอนามัย เศษพวกนี้ หมอจะเก็บไปหมดเลยค่ะ จากนั้น หมอจะตรวจภายในและซาวน์ ไม่นานเลยค่ะ คอนเฟิร์มว่าหลุดหมด

คุณแม่นอนติดเตียงไปก่อนค่ะช่วงนี้ อย่ากังวลค่ะ

แงง พรุ่งนี้ก็ต้องไปทำงานแล้วค่ะ เราลานอนมา2วันแล้ว แต่ยังมีเลือดออกอยู่เลยค่ะ

นอนนิ่งๆ เข้าไว้เข้า อย่าทำไรเยอะ

พยายามเลี่ยงของหนัก อย่าเดินบ่อยนะแม่