18 ตอบกลับ

ปกติค่ะแม่ น้องดิ้นเก่งนะคะนี่ (แต่ถ้าลูกสะอึกไม่ต้องนับนะคะ) เดี๋ยวพอท้องแก่ใกล้คลอดจะเริ่มจับยากขึ้นค่ะ เพราะพื้นที่ให้ว่ายน้ำเล่นน้อยลงค่ะ

ดิ้นดีค่ะบ้านนี้วันหนึ่งประมาณ50ครั้ง หมอบอกมันดิ้นดีมากเลยนะนิแต่ไม่ต้องนับขนาดนั้นค่ะ นับหลังกินข้าวดิ้นถึง6-7ครั้งก้เลิกนับค่ะถืว่าดิ้นปกติ

บ้านนี้หมอบอกให้นับตอน27วีคหมให้นับสามเวลาหลังอาหารเรานับแต่ไม่ได้บันทึกไว้เขาก็ดิ้นดีอยู่น่ะชอบถีบค้างไว้ด้วย

บ้านนี้ใช้แอพนับค่ะ จะขีดลงสมุดช่องก็น้อยเกินไป หมอไห้สังเกตลูกดิ้นตอน24วีค แต่วันนึงน้องก็ดิ้นได้เกิน10ครั้งต่อวัน

เจอแล้วค่ะแม่ 🥰

ลูกดิ้นเก่งจังเลยค่ะคุณแม่ บ้านนี้28วีค ลูกดิ้น15-20ครั้งต่อวันเองค่ะ ถือว่าปกติไหมคะเนี่ย

3ครั้งต่อชม.ภายใน1วันไม่ต่ำกว่า10ครั้งคือปกติค่ะ ในสมุดสีชมพูมีบอกจ้าแม่

ดีมากเลยค่ะ บ้านนี้หมอไม่บอกให้นับเลย แต่สังเกตการดิ้นของลูกตลอด

ดีค่ะแม่ นับไว้ก่อนเลยไม่ต้องรอหมอค่ะ ,น้องดูท่าทางจะแข็งแรงนะคะ

นับไม่ไหวค่ะ..ยังคิดเลยดิ้นมากไปอันตรายไหมเหมือนเขาไม่หลับไม่นอน

ขอถามหน่อยค่ะแม่วันก่อนเราไปชาวห์มาอายุครรภ์เราวันนั้น33+6วีคแล้ว นน น้องได้2193กรัมน้อยไปไหมค่ะแม่

นับได้เลยค่ะถ้ารู้สึกดิ้นต่อวันไม่ต่ำกว่า10ครั้งก็โอเค