6 ตอบกลับ

ไปเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็รู้สึกไหลๆเหมือนคนเมนส์ไหล ก็คิดว่ามูกหลังจากที่โดนกระตุ้นมา แต่หลังจากนั้นปวดท้องถี่ ปวดแบบทนไม่ไหวค่ะ เลยมา รพ.แต่พอมาถึง รพ.พยาบาลเช็คปากมดลูก บอกไม่มีถุงน้ำแล้ว แปลว่าน้ำคร่ำแตกไปแล้ว หมอจะฉีดยาเร่งคลอดให้ แต่เราปวดแบบไม่ไหว ไม่อยากปวดไปมากกว่านี้ เลยให้หมอผ่าให้เลยค่ะ

ของเราปวดถี่1ชม.ไม่หาย เลยมารพ. คุณแม่สู้ๆค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะ ไม่ต้องรอ เพราะจะเพิ่มโอกาสการติดเชื้อให้ทารกในครรภ์

ถ้าน้ำเดิน ไม่ปวดท้องก็ต้องไปโรงบาลคะ

VIP Member

น้ำเดินไปโรงบาลเลยค่ะ ไม่ต้องรอ

ไปโรงบาลเลยนะคะน้ำเดินแล้ว...

Super Mum

ไปร.พ.เลยค่ะ