11 ตอบกลับ

ทานอะไรได้ตอนนี้รีบทานเลยคะ บางคนรวมถึงตัวเรานะคะ เข้าสู่ไตรมาสที่สองจะเริ่มเบื่ออาหาร ทานอะไรได้น้อยมาก

เราแพ้คะ แต่พอ4-5เดือนไม่แพ้ นอกจากเบื่ออาหารอย่างเดียว บางคนแพ้ยันคลอดก็มีคะ

เรากินอะไรไม่ได้เลยไม่หิวอะไรเลยอ้วกทั้งวันทั้งคืนกินข้าวกินได้นิดเดียวเองนํ้าหนักเลยไม่ขึ้น😂

บ้านนี้ทานโยเกิต ซีเรียล ผลไม้ ช่วงแรกๆหิวบ่อย ทานแต่ของหนัก น้ำหนักพุ่งพรวด ช่วงนี้เลยเบาๆลงค่ะ

ไตรมาสแรกกินยากเบื่ออาหาร พอไตรมาสสองหิวทุก10นาทีเลยคะ แม้กระทั่งกินเสร็จไม่ถึง10นาทีก็หิว

กินแค่พออิ่มคะ

หิวทั้งวันเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้อง 16 weeks เตรียมผลไม้ไว้ทานตอนหิวจุกจิกระหว่างวันค่ะ ช่วยได้

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-52339)

เป็นเหมอนกันค่ะ และกินทุกอย่างที่ขว้างหน้า😂

กินเล่นก็จะผลไม้นมขนมปังไส้กรอกประมานนี้คะแม่

หิวบ่อยมากค่ะ ทานทั้งวัน

กินผลไม้เป็นของว่าง