9 ตอบกลับ

นมทุกชนิดกินเสริมแคลเซียมได้ค่ะแม่ ลองเปลี่ยนยี่ห้อ เปลี่ยนรสชาติดูก็ได้ค่ะ (ไม่ควรเลือกรสหวานมาก) นอกจากนี้ก็มีไข่ต้ม กับกล้วยน้ำว้าค่ะที่นิยมกินบำรุงลูกกัน

ขอบคุณค่ะเเม่

ลองทาน เอ็นฟามาม่า ดูนะคะ สำหรับเรา เราว่าอร่อยกว่าค่ะ ปกติเราทางแอมมัม แล้วรู้สึกท้องผูก ทรมานมากๆ พอเปลี่ยนนมแล้ว ถ่ายง่าย ถ่ายปกติเลยค่ะ ❤️

ใช่ค่ะกินเเล้วท้องผูก

กินนมถั่วเหลือง หรือนมเปรี้ยวแอนลีนแทนก็ได้ค่ะแม่ บ้านนี้กินเวียนกันไป น้องน้ำหนักพุ่งมากจ้าาา

ขอบคุณค่ะ😍

น้ำเต้าหู้ทานได้(หวานน้อยนะแม่) นมถั่วเหลืองก็ทานได้ค่ะ

น้ำเต้าหู้กับกล้วยน้ำว้าแล้วก็ไข่ต้ม น้ำหนักลูกดีมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้กินไข่ต้มวันละ3ฟอง นมแอนมัมรสผลไม้ค่ะ

น้ำเต้าหู้หวานน้อยกล้วยแล้วก็ไข่ค่ะ

น้ำตราหมีโฟเลทสูงสีชมพูก็ได้ค่ะ

Super Mum

กินแคลเซียมเม็ดก็ได้ค่ะ

ซื้อได้ที่ไหนคะ