91 ตอบกลับ

ทานได้แต่คนสลับกันไปนะคะ เพื่อที่ลูกจะได้ไม่แพ้นมวัวค่ะ 1 วันควรดื่มแค่อย่างเดียวค่ะ นมวัว นมอัลมอล นมถั่วเหลือง นมแพะ นมเปรี้ยว ให้หลากหลายนะคะ

วันละรสชาติใช่ไหมคะ

VIP Member

เราดื่มตั้งแต่ท้องอ่อน จนถึง7 เดือน ไม่ได้ดื่มพวกแอนมันหรือพวกตราหมีอะไรเลย หมอบอกพวกนั้นน้ำตาลเยอะ นมอะไรก็ดื่มได้บำรุงได้

แม่บ้านนี้ก้อทานตัวนี้ตั้งแต่ท้องอ่อนๆ เพราะทานอย่างอื่นแล้วคาว ทานสลับกับนมถั่วเหลืองงาดำแบบไม่หวาน นมเปรี้ยวบ้างนานๆที

นมแบบนี้ หมอแนะนำทานดีกว่านมตราหมีแบบกระป๋องนะคะ แต่ให้ทานสลับไปเรื่อย นมวัว นมแพะ นมถั่วเหลือง นมอัลม่อน ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ถ้าปรกติไม่ได้เป็นคนทานนมประจำ​ ไม่ต้องอัดนมนะคะ​ เพราะจะเป็นการกระตุ้นทำให้ลูกแพ้นมวัวได้ค่ะ​

ทานได้ค่ะ แต่อย่าทานนมวัวเยอะ หรือทานอะไรบ่อยๆหรือมากเกินไป ลูกอาจเกิดมาแพ้อย่างนั้นได้นะคะ

ได้จร้า แต่ต้องสลับเปลี่ยนกันไป นมถั่วเหลือง นมวัว นมอัลมอนด์ ลูกจะได้ไม่แพ้นมวัวค่ะ

แก้วเดียวพอนะคะ ถ้าดื่มหมดนี่ต่อวันเราว่ามากไปนิดนะคะเสี่ยงน้องแพ้นมวัวน้าา😅😅

หมอบอกอย่าทานนมวัวเยอะเพราะลูกอาจจะเเพ้ได้แนะนำคุณแม่กินนมหลายๆยี่ห้อนะคะ

ได้ค่ะ แต่อย่ากินอย่างเดียวซ้ำๆๆ นะค่ะ เดี๋ยวแพ้ค่ะ ให้กินหลากหลายค่ะ