6 ตอบกลับ

ถ้าอยู่ช่วงให้นมลูก น้ำนมสีใสคือน้ำนมส่วนหน้าค่ะจะช่วยเรื่องขับถ่ายให้ลูกได้ดี ให้ลูกเข้าเต้าหรือปั้มให้เกลี้ยงเต้าเลยค่ะ น้ำนมส่วนหลังจะเหลืองและข้นขึ้นมีโปรตีน ไขมันช่วยเพิ่มพลังงานสร้างความแข็งแรงให้ลูกได้ค่ะ

บ้านนี้ท้องได้8เดือนแล้วค่ะ ยังไม่มีน้ำนมไหลนะคะ แต่ไม่รู้ว่าแอบไหลรึป่าว เพราะมีน้ำนมแห้งเป็นเกล็ดติดที่หัวนมค่ะ😂

TapFluencer

ถ้าท้องอยู่ปกติค่ะ อย่าบีบอย่ายุ่งกับหัวนม ถ้าคลอดแล้ว น้ำนมใสคือน้ำนมส่วนหน้าค่ะ ช่วยในเรื่องขับถ่าย

เค้าท้องได้5เดือน​4วัน​ แต่มีน้ำใสๆออกจากหัวนมแต่ไม่เยอะ

กินน้ำอินทผลัมช่วยให้น้ำนมข้นได้ค่ะ

ถ้านมเหลืองต้องทำยังไง คะ