39 ตอบกลับ

ทานได้คะ เราดื่มแบบข้างๆกระป๋องที่ห่อด้วยกระดาษสีฟ้า ชาว เหลือง ชมพู สีชมพูมีโฟรเลคเยอะเราดื่มสีเหลืองกับสีขาว เน้นแอนมันเสริมด้วย แต่อย่าเน้นดื่มยี่ห้อเดียวคลอดลูกแล้วลูกจะแพ้นมวัวคะดื่มหลายๆแบรนด์จะดีมา

ทานได้หมดนะคะ สลับกันไป นมวัว นมถั่วเหลือง ไม่เน้นไปนมใดนมนึง เพราะน้องเกิดมาอาจจะแพ้ค่ะ กลัวน้ำหนักขึ้นเยอะก็ทานพวกนมพร่องมันเนย หวานน้อย ประมาณนี้ค่ะ

เป็นนมรสหวานทั่วไปกินได้ทั้งเด็กและผู้ใหญ่ค่ะ นมตราหมีที่เหมาะกับคนท้อง คือกระป๋องแบนสีชมพู โฟเลตและแคลเซียมสูงค่ะ

ทานได้คะ แต่ควรทานรสจืดมากกว่าคะ เพราะตัวนี้มีน้ำตาลนะคะ ถ้าทานตัวนี้ประจำอาจจะทำให้คุณแม่เป็นเบาหวานได้นะคะ

ดื่มได้ทุกอย่างที่เป็นนมวัว แต่ควรรสจืดสลับหลายๆยี่ห้อนะคะ เพราะถ้ายี่ห้อเดียวตลอดลูกแพ้นมวัวได้ค่ะ

บ้านนี้ทานหมีกระป๋องธรรดาค่ะกระป๋องชมพู​กับแอนมัมค่ะ​ รสผลไม้​รวมอร่อยมากค่ะ😁😁

ทานได้ค่ะ บ้านนี้ทานหลากหลายชนิด สลับกันไป ส่วนมากเน้นหวานน้อยหรือจืดค่ะ

ทานได้จ้า บ้านนี้ก็ทานแบบนี้เลยค่ะ สลับกับกระป๋องสีฟ้า น้องตัวใหญ่มาก 🤣

เราดื่มตราหมีสีฟ้า แต่จะดื่มวันเว้นวันกลัวเบาหวาน ทานคู่กับแอนมันรสจืด

ทานได้จ้าอาจจะเสี่ยงเป็นเบาหวานได้นะคะ แต่เป็นนมโค100%รสจืดจะดีกว่าค่ะ