21 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นเบาหวานระหว่างท้องกินสีฟ้าสลับกับน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาลลูกก็น้ำหนักตามเกณฑ์นะคะ

ทานได้ค่า แต่นมประเภทนี้จะผ่านความร้อนสูงสารอาหารอาจจะไม่สูงเท่านม UHT สำหรับแม่ตั้งครรภ์จ้า

ได้คะ กินวนไปทุกนมทุกยี่ห้อเลยคะแม่ ดูแคลฯ 25% ขึ้นไปก็ดีนะคะ😊

บ้านนี้กินทุกสีค่ะ แล้วก็กินสลับกับนมยี่ห้ออื่นบ้างค่ะ 😊

สีชมพูดีที่สุดครับ เพราะมีโฟเลตสูงครับ

ได้ค่ะ กินหลายๆยี่ห้อสลับกันด้วยนะคะ

VIP Member

คุณแม่ทานได้ค่ะ แต่น้องไม่ได้นะคะ

แม่บ้านนี้กินตราหมีสีชมพูุค่ะ

เรากินสีชมพูเพราะมีโฟเลตสูงค่ะ

เราดื่มสีเหลืองค่ะ คลอดมา3.2