8 ตอบกลับ

ความเครียดของเเม่ส่งผลต่อลูกโดยตรงนะคะ ของเราตอนท้องอารมณ์หงุดหงิดบ่อย เครียดบ้างเเต่ไม่หนัก คิดมาก ร้องไห้ ตอนนี้คลอดน้องมาได้1เดือนนิดๆ เวลาน้องหิวน้องระเบิดอารมณ์มากๆมีกรี๊ดๆด้วย ทั้งๆที่พึ่งตื่นไม่ได้ปล่อยไห้ร้องนาน รู้สึกเลยว่าเป็นเพราะเราเเน่ๆตอนท้อง ทำใจไห้สบายๆค่ะเเม่

ลองไปหาหมอ หรือหาคลินิกซาวด์ลูกดูนะ เราเป็นเหมือนกัน ซึมเศร้า พอซาวด์ได้เห็นลูกดิ้นในท้อง ร้องไห้ดีใจ ตั้งใจจะเป็นแม่ที่ดีให้กับเขา สู้ๆนะ

อย่าเครียดมากนะคะแม่ มดลูกจะบีบตัวเยอะค่ะ เดี๋ยวเบบี๋รู้นะคะว่าเราเศร้าอย

เราก็เคยเป็นค่ะ แต่เดี๋ยวก็หายเองนะคะ ลองไปหาหมอก็ได้ค่ะ

เครียดเรื่องทำงานช่วงท้องเหมือนกันค่ะ

พยามอย่าเครียดมากนะคะไม่ดีต่อลูก

เปนเหมือนกันค่ะ

หนูก้อเป้นค่ะ