4 ตอบกลับ

แนะนำให้เข้าพบแพทย์เพื่อรักษานะคะ ห้ามซื้อเอง เพราะยาบางตัว เหมาะกับอายุครรภ์ ของเรา หรือไม่ ต้องให้คุณหมอจ่ายยาให้ค่ะ ส่วนตัว ได้ยาสอดมา หายไปได้แปปๆ ก็เป็นอีกค่ะ คุณหมอบอก คนท้องจะเป็นๆหายๆ ปกติค่ะ ถ้าไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ไม่คัน

VIP Member

ถ้าไม่มีกลิ่นเหม็น ไม่มีสีแปลกๆนอกจากสีขาวแป้งเปียกกับสีใส ไม่คัน คือปกติค่ะ อาการตกขาวของคนท้องนั้น เป็นของคู่กัน เมื่อผู้หญิงเราตั้งครรภ์ทำให้มีการเปลี่ยนแปลงทางสรีระ ฮอร์โมนเพศหญิงค่ะ

VIP Member

เป็นปกติของคุณแม่ตั้งครรภ์​ค่ะ ยิ่งใกล้คลอดก็จะเป็นเยอะขึ้น ถ้าไม่มีเลือดผสมหรือสีออกเขียวเข้ม ไม่มีกลิ่นก็ปกติค่ะ ไม่อันตราย

ปกติค่ะถ้าไม่คันก็ไม่ต้องใช้ยามันเป็นฮอโมนคนท้อง แม่ใส่แผ่นซับอนามัยเอาค่ะ