6 ตอบกลับ

เคยเป็นตอน19weekค่ะ ลุกมาฉี่ พอฉี่เสร็จเลือดไหลอาบขาเหมือนในละครเลย หมอบอกว่าให้ขยับให้น้อยที่สุด พยายามอย่าทำอะไรที่กระทบกระเทือน ห้ามขับมอไซ ห้ามยกของหนัก เพราะเราเคยเลือดออกโอกาสจะออกอีกมันมีเยอะ

เพื่อนเราเป็นค่ะ นอนมากๆ ขยับให้น้อยที่สุด จำเป็นต้องลุกเดินจริงๆก็ตอนเข้าห้องน้ำค่ะ ห้ามเบ่งแรง ไปหาหมอยังคะ หมอจะให้เน็บยากันแท้งค่ะ เพื่อนเราประคองตัวจนน้อง 37 วีค หมอจึงให้คลอดค่ะ

ไปมาแล้วค่ะ หมอแต่สังเกตุอาการค่ะ ไม่ได้ เหน็บยา หรือฉีดยาค่ะ หมอบอกมดลูกยังปิดดีค่ะ แต่เราก็ยังกังวลมากๆค่ะ เลือดมาแต่ละครั้งมาพอซึมกางเกงให้ตกใจแล้วก็หยุดเองค่ะ หมอดลยให้พัก 7 วัน มีอาการดีขึ้นค่ะ แต่วันนี้มีนัดฝากครรภ์ กลับมามีเลือดซึมอีกแล้วค่ะ

เป็นตั้งแต่5weekเลยค่ะเลือดออกประมาณสองสัปดาห์ไปตรวจก็มีภาวะแท้งคุกคามคุณหมอเลยฉีดยากันแท้งให้ค่ะ ตอนนี้ไม่มีเลือดออกแล้ว

10 วีค คะคุณแม่ เลือดออกกลางดึกเต็มกางเกงค่ะ หมอให้พักเยอะๆ ห้ามทำงานหนัก และได้ฉีดยากันแท้ง 1 เข็มค่ะ เราลูกแฝด นะคะ

บ้านนี้ออก 2 รอบแล้ว หมอไม่ทำไรให้เลย

คุณหมอว่าไงบ้างค่ะ บ้านนี้เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กังวลมากเลยค่ะ

หมอให้พัก 7วันค่ะ นอนเฉยๆเลย ให้ดูแลตัวเองมากขึ้น ระวังเรื่องต่างๆมากขึ้นค่ะ แต่บ้านนี้มาแล้วหยุดเองอ่ะ

Super Mum

พยายามนอนนิ่งๆ นะคะ

หมอให้พัก 7วัน นอน ไม่ไปไหนเลยค่ะ แต่วันนี้มีนัดฝากครรภ์ กลับมา เลือดซืมอึกแล้วค่ะ