8 ตอบกลับ

คล้ายกันเลย ตอนเราได้10wกว่าๆก็แพ้กินอะไรไม่ได้เลย กินได้แค่น้ำเปล่ากับเกลือแร่ นอกนั้นอ้วกออกหมดแถมตอนแพ้เราเหม็นสามีอีก ผ่านไปประมาณ5 วันเริ่มกินอาหารอ่อนๆได้ เช่น ข้าวต้ม ขนมจีนน้ำใส แล้วก็เลิกแพ้ไปเลยค่ะ ตอนนี้5 เดือนแล้ว

ตอนท้องแรกแพ้ตั้งแต่6สัปดาห์กินอะไรไม่ได้เลยได้แต่จิบน้ำเปรี้ยวๆกับกินขนมหวานจนถึง5เดือน ตอนนี้ท้อง2เริ่มจะมีอาเจียนแล้วตั้งแต่ช่วงหัวค่ำพะอืดพะอมนอนไม่ค่อยหลับ ไม่รู้จะเป็นหนักอีกมั้ย

TapFluencer

เป็นคล้ายกันค่ะแม่ คือเช้าถึงบ่ายค่อนข้างปกติ ตกค่ำๆมาเวียนหัวพะอืดพะอม นอนยังแทบไม่ได้เลย แพ้เป็นเวลา เราก็เน้นกินช่วงเวลาที่ไม่แพ้ค่ะ ช่วงแพ้ก็ทำใจ เลี่ยงไม่ได้ แต่มันจะค่อยๆดีขึ้นนะคะ

ช่วงเวลาไหนไม่แพ้กินได้ก็กินค่ะ กินไม่ได้ก็ไม่ฝืน สัก 13-14 วีคก็น่าจะเริ่มดีขึ้น นี้แพ้ตั้งแต่ 6 วีคเลย

VIP Member

นี่ตอนช่วงท้องอ่อนเป็นตั้งวันเลยค่ะแม่ อาเจียนทั้งวันเข้าใจเลยค่ะ อดทนนะคะ เดี๋ยวจะดีขึ้นค่ะ 💕

เป็นหนักกว่าค่ะอ้วกตั้งแต่ตื่นเช้า ได้กลิ่นเสื้อผัวก็อ้วกค่ะ กินอะไรไม่ได้ ไม่หิวด้วยค่ะ 8วีค+1

ของเราเป็นตลอดเลยค่ะกินอะไรเข้าไปก็อวกออกหมดเเต่ก็หินนะค่ะคือทรมานมากค่ะตอนนี้7วิค4วันค่ะ

สู้ๆนะค่ะ บ้านนี้ก็แพ้ ตอนนี้14wเริ่มดีขึ้นแล้ว ✌️✌️