6 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ นั่งก้แข็งนอนก้แข็งมีปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนด้วย แต่ไม่มีอาการอย่างอื่นเช่นมูกหรือเลือดน้องก้ดิ้นปกติ หมอนัดวันที่5นี้เหมือนกันค่ะ สู้ๆไปด้วยกันค่ะแม่

VIP Member

เป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะตอน34วีค ไปหาหมอคุณหมอให้ยาคลายท้องแข็งมากินค่ะ เกือบได้แอดมิท😆

อายุครรภ์ เท่ากันเลยคะ ท้องแข็ง บ่อย แต่ไม่เจ็บ นั่งก็แข็ง นอนก็แข็ง สักพักก็คลายไปเอง

ใช่ค่ะ บ้านนู้นใน1 ชม.บ่อยเหมือนบ้านนี้มั่ยคะ

Super Mum

ถ้าท้องแข็งบ่อยมาก แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ

หมอนัดวันที่4 พอดีค่ะแม่ ใน1ชั่วโมง ท้องแข็งประมาณ1นาที นั่งอยู่เชยๆก็แข็ง นอนก็แข็ง

สังเกตุลูกดิ้นด้วยนะคะ

Super Mum

ใกบ้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️