29 ตอบกลับ

VIP Member

เน้นโปรตีนค่ะ แต่อย่ากินอย่างใดอย่างนึงมากเกินไปค่ะ ลูกจะแพ้ พยายามทานอาหารให้ครบ5 หมู่ แล้วนอนระหว่างวันค่ะ ลูกจะเจริญเติบโตดีที่สุดคือช่วงที่เรานอนค่ะ

กล้วย นม ไข่ ทานอาหารให้ครบ5หมู่ เน้นโปรตีน (เราชอบกินโยเกิร์ตบัลแกเรียค่ะ) ของเราซาวด์ตอน20w หนัก 467g. แต่น้ำหนักเราไม่ขึ้นเลยนะคะ

บ้านนี้กินนมสลับกันคะ จืด,เปรี้ยว,หวาน,งาดำ น้ำเต้าหู้บ้านนี้ทุกวัน กล้วยน้ำหว้า 36+5w น้องหนัก3044กรัม ตอนนี้37wคะ

เน้นโปรตีนค่ะ สนใจปรึกษาได้นะค่ะ ตอนนี้ก้อกำลังท้องได้5เดือนจ้าน้ำหนักตอนนี้ขึ้นมา6กิโลลูกในท้อง309กรัมจ้า

ขอบคุณค่ะแม่. ไปซาวมาวันนี้ได้ 224 กรัมเองจ้า

ท้อง 5 เดือน น้ำหนักขึ้น3โล แต่น้อง 323 g ค่ะ เน้น นม กล้วย ค่ะ นอกนั้นก็ทานปกติ

ขอบคุณค่ะแม่น้อง 224 กรัมเอง จ้า

ตัวเล็กเหมือนกันค่ะ อัดไข่วันละ 2 ฟอง โปรตีน นม ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

กล้วยน้ำหว้า นม ไข่ กินอย่างล่ะน้อยๆหลายๆอย่างต่อวัน ค่ะ

ต้มไข่วันล่ะ2ฟองกล้วยน้ำว้า2ลกนม2กล่องเช้าเย้นลองดูค่ะ

เน้นไข่นะคะวันละ2ฟองเลยค่ะ. ส่วนนมวันละ1กล่องก็พอ

เนื้อ นม ไข่ ปลา กล้วย ค่ะ ส่วนตัว5เดือน น้อง358g ค่ะ