8 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันคะ 7-8 สัปดาห์ แพ้ท้องหนัก มีอ้วกแตกทุกวันและเกือบทุกเวลาเลยคะ เหม็นกับข้าวมากข้าวก็กินไม่ได้คะ ของเปรี้ยวๆแซ่บๆยังกินไม่ได้เลยคะ จะกินได้แต่พวกก๋วยเตี๋ยวคะ 🥹 แต่ตอนนี้ เริ่มเข้า 9-10 สัปดาห์ เริ่มดีขึ้นคะ ข้าวกินได้แล้วคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแพ้หนักมากแต่อยากกินของหวานๆ จะกินอะไรแต่ละรอบ นั่งมองแล้วทำใจ กินแล้วอวกตลอด หมอแนะนำว่า อย่ากินของที่มันทำให้มัน ของทอดอะไรพวกนี้งดได้งดจะทำให้แพ้หนัก กินจุกกินจิกแทน แต่ต้องมีประโยชน์ หมอแนะนำแบบนี้

Super Mum

เป็นปกติของคนที่ตั้งครรภ์ช่วงไตรมาสแรกค่ะ แพ้ท้อง นน.ลด พยายามกินน้อยๆ หลายๆมื้อค่ะ ช่วงนี้น้องกำลังรับสารอาหารจากถุงไข่แดงอยู่ แม่ยังไม่ต้องกังวลมากนะคะ แต่พยายามกินน้อยๆแต่บ่อยๆค่ะ

ขอบคุณคะ ☺️

เราก็เหมือนกันกินอะไรไม่ได้เลยอ้วกตลอดน้ำหนักลดลงมากเวียนหัวไม่มีแรงเลย

8สัปดาห์เหมือนกัน ไม่มีอาการแพ้อะไรเลย ปกติ

บ้านนี้ 8 w เหมือนกันหิวบ่อยแต่กินได้น้อยค่ะ

เหมือนกันเลยคะ🥹🥹

TapFluencer

8สัปดาว์เหมือนกันอาการเดียวกันค่ะ

VIP Member

อาการเดียวกันเลยค่ะ