24 ตอบกลับ

ถ้าท้องแข็งถี่หาหมอเลยค่ะแม่ ให้หมอตรวจดู เราก็ท้องแข็งถี่ 29w3d ตอนแรกก็ลังเลค่ะจะไปหาหมอดีมั้ย ตัดสินใจไปสรุปได้แอดมิทเลยค่ะ ได้ให้ยายับยั้งการคลอดแล้วก็ฉีดกระตุ้นปอดลูก อยากสบายใจไปหาหมอนะคะแม่

VIP Member

เป็นค่ะแต่ของบ้านนี้มีเลือดออกด้วย หมอบอกเจ็บท้องเตือนพอผ่านไปประมาน2สัปดาห์ก็เป็นอีกรอบนี้เจ็บท้องจิงค่ะ ตอนนี้ออกมาได้เกือบ2เดือนแล้วค่ะ

TapFluencer

วันนี้เพิ่งไปพบคุณหมอตามนัดมา 30+2 คุณหมอบอกว่า ท้อง 7 เดือนจะมีอาการท้องแข็ง ท้องปั้น เป็นอาการปกติ ตามอายุครรภ์นะคะ 🐣

ใช่ค่ะ เราก็เป็นเดือนที่7เหมือนกัน ท้องแข็งบ่อย แต่ไม่มีอาการผิดปกติอย่างอื่น ตอนนี้จะ8เดือนแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแข็งปล่อยแข็งถี่กำลังตัดสินใจจะไปหาหมอ29วีคค่ะ 7เดือนกับ1อาทิตย์

เปนเหมือนกันค่ะท้องแข็งท้องลงต่ำจะ8เดือนแล้วค่ะแต่ไม่มีอาการบวมเลยค่ะ

แข็งค่ะเป็นบ่อยๆแล้วท้องก้อลงต่ำมากเลยค่ะน้องอยุ่ต่ำใต้สะดือเลยค่ะ

เราก้อเป็นค่ะแต่เราพึ่งจะ6เดือนเอง เรากังวลมากเลย

เป็นบ่อยค่ะวันละหลายรอบ แต่แปปเดียว

เป็นค่ะข่วงกลางคืน แต่เป็นแป๊บๆนะคะ