1 ตอบกลับ

TapFluencer

ตอนเราท้อง 5วีค ตรวจเจอว่าท้อง ก็ไปหาหมอ ซาวด์หน้าท้องเห็นแต่ถึงตั้งครรภ์ พอได้ 6วีค เราก็มีเลือดออกสีน้ำตาลค่ะ แต่นิดหน่อย ไปหาหมอได้ยากันแท้งมากิน ซาวด์ช่องคลอดเจอหัวใจน้องเต้นแล้ว ตอนนี้ 29+2วีคแล้วค่ะ น้องแข็งแรงดี ดิ้นเก่งมาก ๆ 🥰 เป็นกำลังใจให้แม่และน้องนะคะ เป็นเรื่องปกติที่ตอนท้อง 5-6วีคจะเจอแค่ถุงตั้งครรภ์กับถุงไข่แดง เพราะน้องยังเล็กมาก ยังไม่เป็นตัวอ่อนเลยค่ะ ถ้าเจอแบบนี้คือดีแล้ว เพราะมันชัดว่าตั้งครรภ์ในมดลูก น้องจะโตขึ้นอย่างรวดเร็วเลยค่ะแม่ โตขึ้นทุกวัน

เจอหัวใจตอน 6วีคค่ะ ซาวด์ผ่านช่องคลอดค่ะแม่