7 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ มีแค่ง่วงนอน และไม่ค่อยอยากอาหารค่ะ ปวดท้องหน่วงๆบ้างบางครั้งค่ะ

ทางนี้ตื่นเต้นรีบไปหาหมอเลยค่ะ😂 ท้องได้4 สัปดาห์ หมอก็ให้ยาบำรุงมากินก่อน วันที่1หมอนัดตรวจเลือดกับ ตรวจอัลตร้าซาวด์ ดูค่ะ😍 ตื่นเต้นมากลูกคนแรกค่ะ บำรุงทุกอย่างที่ว่าดีเลยค่ะ 🥰🥰

สอบถามค่ะตรวจครรภ์ตอนไหนถึงรู้ว่าท้องหรอค่ะ ประจำเดือนขาดไป4วันแล้วค่ะ แนะนำได้ไหมค่ะ

ดื่มนมทุกวันเลยค่ะ ตั้งแต่รู้ว่าท้อง❤️❤️❤️

ทางนี้พอเริ่มเข้า week ที่ 6 แล้วเริ่มแพ้ค่ะ คลื่นไส้และเวียนหัวทั้งวันเลยค่ะ

ทางนี้6วีค ไม่อยากอาหาร กินเข้าไปพะอืดพะอมอยากอวกค่ะ ง่วงนอนตลอด

บ้านนี้แรกๆก็ไม่แพ้ค่ะ เริ่มเข้า6wเริ่มแพ้แล้วค่ะ เหม็นนั้นนี้ จะอ้วก

❤️❤️❤️

อาการยังไม่ออกค่ะ อาการจะออกช่วง3-4เดือน

🥰🥰🥰🥰

เราไม่แพ้เลยทั้ง 2 ท้องค่ะ

❤️❤️❤️❤️

อาการอาจจะยังไม่ออกค่ะ

❤️❤️🥰🥰