2 ตอบกลับ

ของเราชอบภูมิแพ้ขึ้นตา จะเป็นอาการคันแล้วบวมมาก เราจะใช้วิธีการ ใช้น้ำยาล้างตา กับหยอดตาถ้าอาการบวมหนัก แต่ถ้าเป็นน้ำมูก หรือหายใจไม่ออกจะล้างจมูกเอาค่ะ โดยรวมๆก็คือเหมือนรักษาอาการภายนอกเบื้องต้นแทนการกินยาค่ะ

ลองไปร้านขายยาดูก็ได้ค่ะ เขาน่าจะมียาหยอดตาเวลาภูมิแพ้ขึ้น กับ น้ำยาล้างตา ช่วยได้เยอะเลยค่ะ น่ำมูกน่าจะอาศัยล้างเอาเลยจ้าา หลังๆเราก็เริ่มโอเคขึ้นเยอะเลย

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ทานยาแก้ภูมิแพ้เม็ดสีขาวรีๆ ตั้งแต่6เดือนเลยค่ะ วันไหนไม่ได้กินก็จะไอจามทั้งคืน นอนไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้36+5เหมือนกันค่ะน้องแข็งแรงดี น้ำหนักดี เคยถามหมอแล้วค่ะ เขาว่ากินได้

อ๋อ. ค่ะ ขอบคุณค่ะ