2 ตอบกลับ

ถ้าเป็นนม บ้านนี้ดื่มแอนมัมแบบชง ชงครั้งละ4ช้อน ดื่มเช้า ก่อนนอน อย่างเดียวค่ะ ที่กินบำรุงเสริม น้ำหนักน้องขึ้นค่อนข้างดีเลยค่ะ ส่วนอาหารเน้นพวกโปรตีน

บ้านนี้ทานแค่วิตามิน+อาหารเสริมที่คุณหมอฝากครรภ์จัดมาให้กับนมค่ะ ทานสม่ำเสมอ จะมี -น้ำมันตับปลา -น้ำมันสาหร่าย -แคลเซียม -วิตามินบำรุงเลือด น้ำมันตับปลากับน้ำมันสาหร่ายทานสลับกัน เสริมกับแคลเซียมและวิตามินบำรุงเลือดค่ะ แล้วก็งดทานของจุกจิกเล่นค่ะเน้นอาหารที่มีประโยชน์เพราะลูกจะได้รับเต็มๆจากการกินค่า

นมแอนฟามาม่าพลัสของคุณแม่ตั้งครรภ์ค่ะ แม่เน้นโปรตีนนะคะ พยายามทานให้ครบ5หมู่ ทานไข่วันละ2 นมวันละ2 แก้ว ประมาณนี้ค่ะ