17 ตอบกลับ

ไม่ใช่แล้วนะคะถ้า100ครั้งคงจะทะลุท้องออกเต้นแล้วกระโดดกลับเข้าไปใหม่แล้วค่ะ ของเราวัน1ยังไม่ถึง40ครั้งต่อวันเลยค่ะ ปกติถ้า31wจะดิ้นน้อยลงนะคะเพราะเด็กเริ่มโตพื้นที่ในการขยับในท้องของเรามันเริ่มแคบลงสำหรับตัวเขานะคะ วิธีนับลูกดิ้นกดตามลิ้งค์นี้ดูได้เลยค่ะ https://youtu.be/gtl6xlVBQmc

ถ้าลูกไม่ดิ้นคลำท้องเอาเลยค่ะ น้องจะเป็นก้อนแข็ง ๆ แม่จิ้ม ๆ แหย่ให้ตื่นได้เลย ถ้าน้องขยับหนีมือคือปกติ คลำเทสทุก ๆ 2-3 ชม. ได้เลยค่ะ เราก็ใช้วิธีนี้เพราะลูกดิ้นเองน้อยจนกังวล

ถ้า100ครั้งน้องคงดิ้นดีแล้วค่ะ..บ้านนี้หมอให้นับหลังทานอาหาร3มื้อ รวมกันให้ได้10ครั้งต่อวัน..แต่น้องดิ้นเกิน10ต่อวัน..แต่ไม่เคยถึง100ต่อวันเลยค่ะ

เค้านับ10 ครั้งต่อวันไม่ใช่หรอคะ หรือว่านับหลังจากทานอาหาร ลูกต้องดิ้น3-4 ครั้งค่ะ คุณแม่ลองถามหมอใหม่น้า แต่คุณหมอบอกเค้าแบบนี้นะคะ

TapFluencer

ในแอปนี้มีวิธีการนับลูกดิ้นนะแม่ ทำตามที่บอกได้เลย หมอก็บอกให้ทำตามแอปได้เลยจะได้สะดวก

บ้านนี้คุณหมอให้นับให้ได้10ครั้งนะคะ แต่น้องก็เกิน10ครั้งต่วันนะคะ แต่ไม่น่าจะถึง100นะคะ 😂

1วันเขาไห้นับแค่10ครั้งไม่ใช่หรอค่ะถ้าครบ10ครั้งรึว่ามากกว่านั้นคือปกติแล้วค่ะ

ร้อยครั้งถึงไหมไม่รู้ บ้านนี้ก็ดิ้นดีมากค่ะแทบทั้งวันเลยตั้งแต่ตื่นยันนอน 😂

เรานับ หลังทานข้าว 3เวลาค่ะ แต่ลูกดิ้น บ่อยอยู่ค่ะ ไม่ต่ำกว่าวันละ20ครั้งขึ้นไป

แม่นี้ไม่ต้องทำอะไรแล้วค่ะถ้า 100ครั้ง นั่งนับลูกดิ้นทั้งวัน