3 ตอบกลับ

TapFluencer

ไม่เเน่ชัดค่ะ เเต่ถ้าท้องอยู่เเล้วมีลิ้มเลือดออกมาค่อนข้างอันตรายค่ะ เเนะนำคุณเเม่รีบไปพบหมอดีกว่าค่ะเพื่อหาสาเหตุที่เเน่ชัดนะคะ

เราเพิ่งเป็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเลยค่ะ ตกใจมากรีบไปหาหมอทันที ของเราเกิดจากการเดินเยอะเกินไป คุณหมอให้พักอยู่บนเตียง 1สัปดาห์

จิงๆก้อควรไปนะคะ เผื่อเราจะมีอาการอื่นร่วมด้วย เพราะของเราเลือดออกลูกก็ดิ้นเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันค่ะ

ไปนะ หมอบอกเพียงแค่ว่าอย่าทำงานหนัก พักผ่อนเยอะๆ หลังจากที่ไปหาหมอมา แทบไม่ทำงานเลย