2 ตอบกลับ

เป็นค่ะ แม่ท้องจะมีอาการพวกนี้ ถ้าทนไม่ได้ไปหาหมอนะคะ มันจะปวดคล้ายปวดไมเกรน แต่มันจะมีหลายแบบค่ะ คนท้องมีอาการปวดหัวก็จริง แต่อาการปวดนั้นมีหลายแบบ ของหนูจะปวดหน้าผากซีกเดียวร้าวลงมาถึงตา นอนไม่ได้เลยค่ะ

อันนี้ไม่ได้ไปค่ะ ไม่มีเวลาเลย ปวดอยู่ 2-3 วันค่ะถึงจะหาย

ปวดเหมือนกันเลยคะ บางทีปวดหัวแถวหน้าผาก แต่ปวดหัวข้างเดียวกับเบ้าตาบ่อยมากคะ รู้สึกตาพร่าๆด้วยข้างที่ปวด ปวดจนนอนไม่หลับต้องกินพารากับแก้แพ้ช่วยเลยคะ บางทีกินแค่พาราอย่างเดียวกับดมยาดมเอาคะ