8 ตอบกลับ

ฉีดตั้งแต่10week วันละ3ครั้ง ควบคุมอาหารดีๆ ตอนนี้น้อง1เดือน22วัน แข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้ฝากคลีนิค 6เดือนกว่าแล้วยังไม่เคยตรวจน้ำตาลเลยคะ ปกติชอบกินหวานมาก

อยู่ที่โรงบาลจะไห้ตรจและกินกูโคที่นํ้าไสๆหวานแทบตายเลยละค่ะแล้วหมอจะวัดนํ้าตาลในเลือด

บ้านนี้ก้ฉีดตั้งแต่20สัปดาห์ค่ะแต่ว่าฉีดวันละเข็มตอนเช้าค่ะ

บ้านนี้ก็ฉีดทุกวัน เช้า-เย็น ฉีดตั้งแต่18wตอนนี้จะได้27wแล้วค่ะ

สู้ๆค่ะ บ้านนี้ฉีดตั้งแต่ 10 สัปดาห์. ตอนนี้ 17 สัปดาห์แล้วค่ะ

VIP Member

สู้ๆคะแม่

VIP Member

คุณแม่น้ำหนักเท่าไหร่ค่ะ ของเราเพิ่งตรวจไปผลปกติ มีหลายๆคนแนะนำให้ทานน้ำใบเตยต้มไม่ใส่น้ำตาลค่ะ ลองทานดูค่ะแม่ จะได้ไม่ต้องฉีดยา

ตอนนี้คุมอหารอยู่..น้ำตาลยังปกติ หากเป็นหนักๆก็กลัวเข็มมากๆเลยไม่กล้าฉีดเอง