16 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง2 แล้วค่ะ รู้สึกถึงลูกดิ้นตอน 24-25 วีคค่ะ เพราะความหนาบางของหน้าท้องแต่ละคนไม่เหมือนกันด้วยคะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

TapFluencer

หน้าท้องคนเราไม่เหมือนกันค่ะแม่ แม่อาจจะหน้าท้องหนาก็ได้ค่ะ ส่วนตัวเค้าหน้าท้องบางท้องแรกด้วยค่ะรู้สึกน้องตอดตอน13วีค

ครั้งแรก19wความรู้สึกเหมือนเราท้องอืดเลยคะพอตอนนี้21wนี่ตอดบ้างดิ้นบ้างจนบางทีนั่งไม่ได้คะต้องยืนรึไม่ก็นอนตะแคง

บางทีหน้าท้องอาจจะหนาเลยยังไม่ค่อยรู้สึกค่ะ ตอนเรา20w ไปซาวเจอตอนน้องกำลังดิ้นยังไม่รู้สึกเลยค่ะ เราหน้าท้องหนา

ทางนี้ก็ยังไม่รู้สึกค่ะ มีตุ๊บๆ ตอดๆหน่อย ท้องแรก แม่เลยไม่รู้ว่าใช่ลูกดิ้นหรือเปล่า หรือแม่คิดไปเอง 😅

บ้านนี้18W ดิ้นแล้วคร่า😁

ทางนี้ก็เงียบ ตอดก็ไม่มี อาหารแพ้ก็หาย กังวลมากคะ พรุ่งนี้ไปหาหมออยากซาวด์มากๆเพราะเงียบเกินไป

รออีกแปบค่ะ ประมาณ22w จะพบความบันเทิง แม่กำลังกินลูกก็ดิ้นตอด สนุกเลยทีนี่ 🥰

ท้อง2เเล้วตอนนี้17สัปดาห์ ก็ยังไม่รู้รู้สึกเลยค่ะ เเบบนี้ผิดปกติมั้ยค่ะ

เราท้องที่5อายุครรภ์20+ก็ยังไม่รู้สึกเหมือนกันผนังหน้าท้องหนา

น้องดิ้นดีเลยค่ะแม่ อาจจะตัวเล็กอยู่เลยไม่ได้รู้สึก😊