8 ตอบกลับ

ได้ปกตินะคะ เรานี่หนักเลยค่ะ ทั้งเดินทางไทย - ญี่ปุ่นบ่อยๆ เดินตีกอล์ฟ ขับรถเอง ทำทุกอย่าง ยกนั่นนี่เหมือนคนปกติ แต่ก็ต้องระวังๆบ้างค่ะ ผลซาวล่าสุดไม่กี่วันน้องปกติดี ดูแข็งแรงดีทุกอย่างค่ะ

ถ้าไม่เคยมีเลือดออก/ความเสี่ยงอะไรตั้งแต่ตั้งครรภ์ก็เดินทางได้เลยค่ะ บ้านนี้ตอน 16-17 สัปดาห์บินไปยุโรป ไปเดินขึ้นเขา เดินทัวร์เมือง เดินเยอะเลยค่ะ กลับมาซาวด์น้องโตแข็งแรงดีมากค่ะ

เดินทางได้คะ แต่อาจจะต้องแวะบ่อยหน่อย ยืดเส้นยืดสายบ้างคะแม่ จะได้ไม่เมื่อยไม่ปวดหลังมาก

แนะนำให้มีเบาะรองนั่งค่ะ เค้าเดินทางไปเที่ยวตลอด 4-5ชั่วโมง ตั้งแต่4เดือน ตอนนี้6ละงับ

เดินทางได้ปกติคะ เราก้อพึ่งกลับพิโลกเมื่อเดือนที่แล้ว18วิค

ได้นะคะแม่ บ้านนี้ไปแก้บนไอ่ไข่ ไปกลับ2พันกว่าโลก็ไปมาแล้ว

ได้ปกติค่ะแม่ แต่อาจต้องแวะปั๊มบ่อยเพราะปวดหลังปวดฉี่

ไตรมาส2นี่ชิวสุดๆเลยค่ะ อยากไปใหนให้รีบไปนะคะ