14 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้าท้องแรกจะรู้สึกได้ตั้งแต่18วีคแล้วค่า ส่วนท้องสองจะรู้สึกได้ตั้งแต่16วีคเลยค่ะ ส่วนใหญ่ก็จะรู้สึกตอดได้ที่บริเวณท้องน้อยใต้สะดื้อไปจนถึงสะดือเลยค่ะ จะรู้สึกดุบๆ หรือมีอะไรเคลื่อนๆอยู่ในท้องค่ะ😆

เราท้อง 2 รู้สึกตั้งแต่ 15 w นานๆรู้สึกที ตอนนี้ 18w 5d วันนึงถีบวันละหลายสิบครั้ง ดุ้กดิ้กๆอยู่บริเวณสะดือ 😆

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ​ 18w กับ2วัน​ ดุ๊กดิ๊กตลอดค่ะ

17 วีค น้องตอดแล้วค่ะตุบๆหลังกินข้าวเสร็จ บ้านนี้แม่ท้อง2 จะรู้สึกไวกว่าท้องแรก

ถ้ารุ้สึก ตุ๊บๆกระตกๆ ที่บริเวณ​เดียว น้องคะ บ้านนี้ตอดบ่อยมากเวลานอนลง

ขอบคุณค่ะ🥰

ของเรา รู้สึกบ้างไม่รู้สึกบ้าง แอบสงสัย ว่ามีน้องอยู่ใหนท้องหรือป่าว😆

เริ่มรู้สึกว่าตอดบ้างตอน 16 วีค แต่พอ 18 วีครู้สึกว่าตอดชัดและบ่อยขึ้นค่ะ

ดิ้นแล้วค่ะ บ้านนี้รู้สึกบริเวณรอบสะดือ

ตอนนี้18w ตอดเรื่อยๆค่ะ​ ดุ๊กดิ๊กด้วยค่ะ

เห็นบางครั้งค่ะ​ เเต่ส่วนใหญ่จะจับเเถวสะดือค่ะ

น้องจะตอดๆคะพอให้คุณแม่รู้สึก

ขอบคุณค่ะ🥺💗

บ้านนี้เริ่มตอดตั้งแต่ 16w5d ค่ะ