12 ตอบกลับ

ของเราก้อเป็นค่ะ ตอนนี้ก้อ10wks นน.ลดไป3กิโล หมอบอกไม่เป็นไรค่ะ น้ำหนักเราลด ไม่ใช่ว่าเด็กในท้องจะน้ำหนักลดไปด้วย ช่วง3เดือนแรก เค้าจะโตด้วยตัวของเค้าเองค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ##เราแพ้ท้องหนักมากกินอะไรไม่ได้เลยน้ำหนักลดค่ะ

3เดือนกว่าแล้วคะน้ำหนักลดลงแพ้หนักมากคะน้องแฝดด้วย

บ้านนี้ก็เปนค่ะแต่พอเข้า6เดือนหายแพ้ท้องน้ำหนักก็ขึ้นไวมากค่ะ ตอนนี้8เดือนกว่าน้ำหนักไป78แล้วค่ะทั้งที่เดือนกอนพึ้งจ่ะ67ค่ะ

เราก็ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันค่ะ น้ำหนักเราก็ลด ไม่ได้แพ้ น้ำหนักลูกยามเกณฑ์ไม่เป็นอะไรค่ะ น้ำหนักมาพุ่งตอน30w

บ้านนี้ 17 สัปดาห์​ น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ ลดอีกด้วยซ้ำ ท้องก็ยังไม่ออก แต่ไปซาวด์มาน้องปกติดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ.. ค่อยสบายใจขึ้นหน่อย กังวลมากค่ะชั่งน้ำหนักบ่อยกว่าตอนไดเอทอีก

เราก็เป็นเหมือนกันคะ12w.น้ำหนักจาก48เหลือ45คะตอนนี้น้ำหนักค่อยๆขึ้นมาทีละน้อยคะ

น้ำลายเยอะมากคะต้องบ้วนทิ้งตลอดคะแม่ๆบ้านหนัยเป็นแบบนี้บ้างคะ

ตอนนี้​ท้องได้​ 19w แล้วค่ะ​ น้ำหนักไม่ขึ้นเรย​ แต่ไปหาหมอมาบอกปกติค่ะ

เรา11วีคน้ำหนักลง2กก. ค่ะ ไปซาวด์น้องตัวโตปกติค่ะ อย่าเครียดนะคะคุณแม่

ไม่นะคะไม่ได้อ้วก รึเวียนหัว แค่กินได้น้อยเพราะท้องอืดมากค่ะ