5 ตอบกลับ

บ้านนี้นั่งรถกลับต่างจังหวัดมีเลือดออกไปหาหมอตรวจดูน้องปกติปากมดลูกไม่เปิดหมอเลยให้กลับมารอดูอาการบ้านค่ะ รอดูอาการมา6วันเลือดไม่ยอมหยุดเลยไปหาหมอตามนัดตรวจ หมอตรวจให้แอดมิทคลอดเลยค่ะ หมอเร่งคลอดให้ คลอดตอน37+6w พึ่งคลอด14สิงหานี้เองค่ะ เลือดออกไม่เยอะติดกางเกงในเหมือนประจำเดือนใกล้จะหมดค่ะ รีบไปให้หมอตรวจดูก่อนเพื่อความปลอดภัยค่ะ

เราขอเล่าประสบการณ์คลอดตัวเองไว้เป็นความรู้ให้แม่ๆ นะค่ะ ลูกเราคลอดมาแล้วสำลักขึ้นเทา ปอดติดเชื้อ ยังไม่สามารถหายใจได้ด้วยตัวเองแล้วต้องเข้าไอซียูแล้วให้ยาฆ่าเชื้อ 1 สัปดาห์ ถ้าแม่คนไหนปวดท้องให้รีบไปหาหมอให้ไวที่สุดให้หมอดูแลใกล้ๆ แต่เราปวดสุดๆ ถึงไป เด็กจึงเกิดสภาวะเครียดแล้วเขาก็สำลักสีเทา

หายเร็วๆแข็งแรงไวๆ นะลูก เป็นกำลังใจให้นะค่ะแม่

ไปเลยค่ะจะคลอดแล้ว

รีบไปหาหมอเลยค่ะ

รีบไปเลยค่ะ