9 ตอบกลับ

หมอบอกน้องปกติทุกอย่างแต่ทำไมตัวเล็กเป็นเพนาะแม่แพ้หนักตั้งแต่เดือนแรกถึงเดือนที่5มั้งค่ะทานอะไรกะอาเจียนหมดพึ่งทานอะไรได้เข้าเดือนที่หกมาจนตอนนี่เข้าเดือนที่เก้าแล้วค่ะขอบคุณค่ะกังวลอยู่กันทั้งท้องคนแรกด้วยค่ะ

บ้านนี้กำหนด7มีนาเหมือนกันค่ะ เดือนม.ค.ไปซาวมาน้ำหนัก1121 รอนัดดูน้ำหนักอีกที21ก.พนี้ค่ะลุ้นอยู่เหมือนกัน แต่แม่พยายามกินนมกินไขกินเนื้อด้วยนะคะ บ้านนี้แพ้1-5เดือนเหมือนกันค่ะ

บางทีตัวเล็กแต่ก็ไม่ได้แปลว่าจะไม่แข็งแรงนะคะ อย่างเครียดค่ะ ยิ่งเครียดจะยิ่งส่งผลกับลูก นอนพักผ่อนเยอะๆ และก็หาอะไรบำรุงค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ❤️❤️❤️

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ตัวเล็กค่ะ 2781 เองค่ะวันคลอดแต่น้องสมบูรณ์แข็งแรงทุกอย่าง ทุกวันนี้ 3 เดือน 6 โลแล้วค่ะ ให้เค้ามาโตข้างนอกก็ได้ค่ะขอแค่เค้าเเข็งแรงก็พอแล้วค่ะ.

จ้ากินนมคนท้องไม่ได้เลยค่ะกอนได้แค่นมจืดทั่วไปกินเมนูไข่ กล้วย ตับ เยอะขึ้น 1800กว่าๆค่ะ วู้เนาะคุณแม่

ถ้าสุขภาพแข็งแรงดี น้องตัวเล็กก็ไม่น่าเป็นห่วงค่ะ รอน้องคลอดแล้วค่อยมาขุนให้ตัวใหญ่ข้างนอกก็ได้จ้า

บ้านนี้น้องออกมา2770ค่ะ ผู้ชายแต่แข็งแรงดีค่ะ ค่อยออกมาโตข้างนอกเอาค่ะแม่ ตอนนี้3เดือน22วันหนัก7.5ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กำหนดคลอด9มีนา นน. น้อง2472g 36w+4bปกติทุกอย่างเหมือนกันค่ะถ้าหมอบอกปกติแม่ก็หายกังวลได้เลยค่ะ

นี้กำหนดคลอด7มีนาคมค่ะ น้ำหนักน้องบังไม่ถึง2เลยแค่1800กว่าๆเองค่ะ