2 ตอบกลับ

เค้าไม่มีสิทธิไล่เราออกโดยไม่มีเหตุผลนะคะ​ ไล่ออกเพราเราท้องก็ไม่ได้​ ตอนนี้ถ้าเค้าเอาใบอะไรก็ตามให้ตัวเซ็นให้อ่านดีๆนะคะ​ อย่าไปเซ็นใบยินยอมออก​ หรือใดๆทั้งนั้น​ เค้าบีบก็อย่าไปยอมค่ะ​ ไม่เข้าใจการกระทำของคนที่บีบก็ให้ถามไปตรงๆเลยว่าทำแบบนี้ทำไม​ อยากให้เราออกหรอ​ แล้วเก็บเป็นหลักฐานเอาไว้ด้วยนะคะ​ สุดท้าย​ เหมือนเม้นก่อนหน้าเลยค่ะ​ ลองปรึกษากรมแรงงานดู คุณแม่สู้ๆค่ะ​

แนะนำปรึกษาสำนักงานแรงงานในพื้นที่ได้เลยค่ะ