14 ตอบกลับ

จริง ๆ มีได้ปกติเลยค่ะ ถ้าไม่เคยมีประวัติแท้ง ท้องลม หรือมีเลือดออกขณะตั้งครรภ์ แต่ต้องทำเบา ๆ งดท่าที่ทับท้องผาดโผนทุกท่า ทำได้ 3 ท่าคือ ท่าหมา หญิงอยู่บน ชายซ้อนหลัง แต่ช่วง 1-3 เดือนแรกแนะนำอย่าทำบ่อยค่ะ เอาแค่พอหอมปากหอมคอพอเสี่ยงแท้งง่าย

ขอบคุณค้า

มีได้ตลอดอายุการตั้งครรภ์เลยค่ะแม่แต่ถ้าไห้ดีอดไว้ดีกว่าค่ะช่วง1-3เดือนแรกเพราะว่ามันจะทำไห้น้องหลุดได้ง่ายค่ะน้องยังตัวเล็กถ้าหลังจาก3เดือนไปแล้วค่อยมีได้ค่ะแต่เบาๆนะค่ะเอาแค่พอหายอยากอย่าทำแรงนะค่ะ☺️☺️

มีได้ค่ะแต่ต้องในช่วงอายุครรภ์ตั้งแต่12วีคขึ้นไปและต้องไม่รุนแรงนะคะ..ถ้ามีเพศสัมพันธ์แล้วแม่ต้องดูด้วยนะว่ามีเลือดออกหรือผิดปกติอะไรมั๊ยเนื่องจากการมีเพศสัมพันธ์ระหว่างตั้งครรภ์จะเสี่ยงแท้งคุกคามได้ค่ะ

มีได้คะ ถ้าไม่มีภาวะแทรกซ้อนแต่เราไม่ได้มีบ่อยมากช่วง8เดือนหมอตรวจบอกว่าปากมดลูกสั้นอาจจะคลอดก่อนกำหนด​ เลยงดไปก่อนจร่าาา😅🤣🤣

มีได้ค่ะ​ บ้านนี้พอท้องก็มีอารมณ์​ทางเพศมากขึ้น​ ตอนท้องอ่อนก็พยายามมีน้อยลงค่ะเดือนละหน​ ทำเบาๆ​ พอหายอยากนะคะ

ถ้าไม่เสี่ยงมีได้ปกติแต่ควรระวังเรื่องท่าทางและไม่รุนแรงค่ะ แต่หมอแนะนำช่วงไตรมาตรแรกให้งดจะดีกว่า

มีได้ค่ะ แต่ถ้าจะดีให้มีช่วงไตรมาส2 ไตรมาสแรกเสี่ยงแท้งเสี่ยงหลุดได้ แต่ถ้ามีแล้วเลือดออกควรงดทันทีค่ะ

อ้อ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ🥰

มีได้ค่ะ บ้านนี้เคยมีตอนท้องอ่อนๆ ปวดท้องน้อยมากหมดอารมณ์เลย รอซักไตรมาส2ค่ะ

มีได้ค่ะ แต่ต้องเบาๆนะคะ เพราะอาจจะทำไห้มีเลือดออก อันตรายกับน้องได้ค่ะ

VIP Member

มีได้ค่ะ มีท่าเฉพาะสำหรับคนท้องด้วยค่ะ แต่อาจจะไม่บ่อยนะคะ