10 ตอบกลับ

ถ้าวัดความดันแล้วปกติ ก็ใช่อาการแพ้ท้องจ้า บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ จะมีมึนๆอึดอัดเพลียๆเบื่ออาหารช่วงเดือน3เข้าเดือน4 เป็นอยู่แป๊บเดียวค่ะ จากนั้นหายสบาย โล่งละคะ

บ้านนี้เป็นตอนเดือนกว่าๆ แพ้หนักมาก นอน รพ. 2วันเพราะกินอะไรไม่ได้ 2-3วันมานี้ไม่มีอาการแพ้เลยจ้า หิวตลอดกินตลอด

VIP Member

บ้านนี้สบายนิดคะ ไมเเพ้อะไรเลย ตอนนี้6เดือนกว่า ไมเเพ้เลยยิ่งกินข้าวอร่อย น้ำหนักขึ้นน ตอนเเรก44ตอนนี้62

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-152104)

ใช่คร่า แต่ละคนแพ้ไม่เหมือนกันค่ะ อาการแตกต่าง บางคนไม่แพ้เลยก้อมี

ใช่ค่ะ แต่ละคนเริ่มเป็นไม่เหมือนกันและก็มีบางคนไม่เป็นเลย

Super Mum

เป็นเหมือนกันค่ะ ยิ่งตอนขับรถ นั่งรถ จะมึนหนักมาก

ใช่ค่ะแม่

ใช่จ้า