7 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้องแรก ออกมาเหมือนคนแค่กินพึ่งอิ่มท้องนิดเดียวยันคลอดค่ะบวกเราเป้นคนตัวเล้กมาก คนแถวบ้านดูไม่ออกเรยค่ะว่าเราท้องแต่ลุกออกมาตังใหญ่3400

ตอนคลอดหนัก58ค่ะก่อนท้อง49

TapFluencer

22วีคค่ะเห็นเเบบนี้อึดอัดมากน่ะค่ะหายใจไม่ออกเด็กลำบากท้องเสียนั่งอึ๊ก็ยากเป็นไปได้ท้องเล็กดีกว่านะค่ะเเค่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์

ทางนี้ก็ไม่ออกค่ะ 22+4วีคแล้ว ออกนิสเดียว แต่ไม่ค่อยกังวลค่ะ อาจจะเป็นเพราะว่าเป็นคนตัวเล็ก แล้วก็ลูกคนแรกค่ะ

ปกติค่ะ อยู่ที่สรีระของแม่ด้วย บ้านนี้ก่อนท้องแม่อ้วน ท้องก็เลยออกไว ออกไวจนคนทักว่าเหมือนคนใกล้คลอดเลย

เราท้องแรกท้องใหญ่ตอน7-8เดือนเลย พอท้องสองใหญ่ตั้งแต่2เดือนกว่า น้ำหนักแม่ไม่ขึ้น แต่ลงลูกดีมาก

บ้านนี้ท้องแรกโตมาก ก่อนท้อง2น้ำหนัก55 ลงไป3โล พอขึ้นก็55 ก็กลับมา54 ท้อง2ท้องไม่โตเท่าไหร่

VIP Member

ปกติค่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกัน