16 ตอบกลับ

ท้องใหญ่หรือเล็กเป็นตัวชี้น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ไม่ได้เลยค่ะ บ้านนี้ท้องเล็ก หมอว่าคุณแม่ท้องเล็กแต่น้องน้ำหนักดีเเล้ว เอาน้ำหนักนัองที่บอกเป็นเกณฑ์ดีกว่าค่ะ ถ้าหมอว่าน้องน้ำหนักน้อยคุณแม่สู้ๆพยามบำรุงนะคะ

VIP Member

ท้องกลมสวยมากค่ะแม่ ทานอาหารจำพวกโปรตีนเยอะๆนะคะ พวกเนื้อสัตว์ ตับ ไข่ และ ผักใบเขียว งดของมัน ของทอด ไปก่อนนะคะ ขอให้คลอดปลอดภัยแข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ

ใหญ่ค่ะ ทานโปรตีนจากเนื้อสัตว์ไม่ติดมัน เยอะๆนะคะบำรุง บ้านนี้เน้นทานอกไก่ หมูสันใน ปลา ผัก ผลไม้ ไม่ขาด นม ไข่ บำรุงๆ เข้าค่ะ น้องน้ำหนักดีเลย

วันเดียวกันเลย..ลูกสาวเหมือนกันด้วยค่ะ☺️ 1 พ.ย. น้ำหนักน้อยเหมือนกันค่ะ ช่วงนี้เลยต้องบำรุงด้วย กล้วย นม ไข่ ..รอลุ้นน้ำหนักอีกทีตอนคลอด^^

บ้านนี้ก็กำหนด1พ.ย​ เหมือนกันจ้า​ ของเราแรกๆหมอก็ว่าน้องตัวเล็ก​ บำรุงไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ตัวโตขึ้นมาเองค่ะ​ สู้ๆนะคะ🤍❤️ #ล​ู​กสาวจ้า

ท้องใหญ่ไม่ได้แปลว่าลูกจะตัวใหญ่นะคะ แล้วท้องเล็กก็ไม่ได้บอกว่าลูกตัวเล็ก ต้องซาว์ดดูน้ำหนักกับหมค่ะถึงรู้ว่าตามเกณฑ์ไหม☺️

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ขนาดท้องไม่ได้บอกว่าต้องจะใหญ่นะแม่ ท้องใหญ่บางทีลงแม่หมด ท้องแรกเราท้องใหญ่มาก ลงแม่หมด

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ น้องได้ 36 w 2500 ค่ะ แต่ท้องเราไม่ใหญ่นะคะ น้ำหนักขึ้นมาแค่9 โลเองค่ะ

ถ้าหมอบอกตัวเล็กก็บำรุงเพิ่มคะไข่ต้มวันละ2-3ฟองไปเลย น้ำเต้าหู้เช้า-เย็น