9 ตอบกลับ

เป็นหลังกินข้าวอิ่มหรือเปล่าคะ น่าจะเป็นระบบย่อยอาหารทำงานค่ะ ลำใส้บีบตัว ถ้าน้องดิ้นจะรู้สึกแค่ชนผนังท้อง หรือที่เรียกว่าตอดเบาๆ เพราะน้องยังเล็ก ไม่ได้มีแรงดิ้นจนมีเสียงดังขนาดนั้นค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้ได้ยินตั้งแต่ประมาณ 19w จนตอนนี้ 38w ยังได้ยินเสียงอยู่เลยค่ะ ครั้งไหนที่ดิ้นแรงหน่อยเสียงก็ดังหน่อยเหมือนฟองสบู่ดังเปาะ

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ได้ยินเสียงแจ๊ะ ดังออกมาจากในท้อง จนตอนนี้ 37 w มีได้ยินบ้างแต่ไม่บ่อย ก็แอบกังวลเหมือนกัน แต่นานๆจะเป็นที

บ้านนี้19วินานจะตอดทีเเม่ๆบ้านไหนลูกตอนบ่อยมั้งค้ะบางครั้งก็หายไปทั้งวันเรยค้ะเเอบกังวล

TapFluencer

น่าจะลูกตอดค่ะ ของบอบ้านนี้เป็นช่วงๆ ลองกินน้ำเย็นดูสิคะ🤣

ขอบคุณนะคะแม่

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่นานๆทีจะรู้สึก

ขอบคุณคุณแม่ทุกคนนะคะ 🥰🥰

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

VIP Member

น้องคงตอดค่ะ