6 ตอบกลับ

จริง ๆ ควรสต็อกแล้วกินนมเก่าก่อนค่ะ ไล่จากเก่ามาใหม่ ส่วนอายุนมขึ้นอยู่กับอุณหภูมิของช่องแช่ค่ะ แม่ต้องไปดูว่าแต่ละแบบมีอายุกี่เดือน ถ้าไม่เกินละลายให้น้องทานได้ค่ะ ถ้าเกินทิ้งหรือใช้อาบอย่างเดียวค่ะ

ให้น้องทานได้ค่ะแม่ เริ่มจากขวดที่ปั๊มแรกๆไล่ไปเลยค่ะ ส่วนแบบถุงเวลาฟรีสแนะนำให้นอนถุงลงนะคะ จะละลายง่ายกว่าค่ะ

ได้ค่ะ ตั้งทิ้งไว้อยู่ได้1ชั่วโมง ใส่ไว้ในน้ำแข็งอยู่ได้1วัน แช่ช่องธรรมดาอยู่ได้2สัปดาห์ แช่ช่องแข็งได้2-3เดือนค่ะ

ขวดแรกๆน้ำนมยังเหลืองอยู่เลยค่ะ ยังเอามาละลายให้น้องทานได้มั้ยคะตอนนี้น้องได้24วัน

แรกที่นมเหลืองคือนมดีมากค่ะแต่พอลูกดูดอแกไปมันก็จะเริ่มเปลี่ยนม เป็นสีขาวค่ะ

อันใส่ถุงฟรีสไว้ให้เขียนวันที่เดือนพ.ด้วยนะค่ะ