1 ตอบกลับ

เราท้องหลังจากแท้งประมาณเดือนกว่าค่ะ ตรวจขึ้นสองขีดรีบไปฝากครรภ์เลย กินยาบำรุงอย่าให้ขาด ช่วงไตรมาสแรกหมอนัดทุกสองสัปดาห์ ลาออกจากงานมานั่งๆนอนๆที่บ้านเฉยๆค่ะ เพราะช่วงแรกเรามีปัญหาเรื่องปวดท้องมาก หมอแนะนำให้นอนเฉยๆ ลุกไปเข้าห้องน้ำพอ ตอนนี้ได้ 23 วีคแล้วค่ะ ต้องดูแลตัวเอให้ดีๆ เพราะเคยแท้งแล้วเสี่ยงแท้งอีก อยู่ที่ว่าสาเหตุที่แท้งรอบก่อนคืออะไร

เราถึงขั้นทะเลาะกับหมอเลยล่ะคะ ตอนหมอบอกให้ยุติการตั้งครรภ์ ดูแลตัวเองดีๆเดี๋ยวน้องก็กลับมาค่ะ อย่าเครียดอย่ากังวลร่างกายแม่แข็งแรง ลูกจะแข็งแรงเกาะแม่แน่นๆได้ค่ะ ✌🏻✌🏻