1 ตอบกลับ

เค้าอุ้มท้องมา 7-8 เดือนไม่มีแตกเลยค่ะท้องนี้เนียนใสยิ่งกว่าหน้าสะอีกแต่พอเข้าเดือนที่ 9 ใกล้จะคลอดอยู่ๆก็แตกขึ้นมาสะไม่ทันตั้งตัว แต่สำหรับเค้าว่ามันเป็นรอยแตกที่สวยงามค่ะ ถ้าแลกกับเจ้าตัวน้อยสำหรับเค้ามันคุ้มค่ะ พอคลอดน้องมาเค้าก็ค่อยๆรักษาค่ะ ตอนนี้เค้าใช้โสมใบเฟิร์นค่ะ เค้าพึ่งใช้ไปกระปุกแรกเค้ารู้สึกว่ามันจางลงเยอะอยู่ค่ะ แถมผิวขาวขึ้นด้วย แต่ถ้าจะให้เห็นผลดียิ่งขึ้นควรสคับผิวด้วยค่ะแม่ จะช่วยผลัดเซลล์ผิวเก่าเราค่ะ ลองทำดูนะคะ☺️