31 ตอบกลับ

เป็นสีน้ำตาลแบบนี้เหมือนกันค่ะไหลออกมาเหมือนเราฉี่ใส่กางเกงไปหาหมอๆตรวจว่าปกติค่ะ ตอนนี้ท้องได้17 สัปดาห์ท้องแรก เครียดเหมือนกันแต่พอหมอตรวจอัลตราซาวด์ตรวจภายในให้หมอบอกว่าปกติก็สบายใจค่ะ ทักวันนี้ก็ยังเป็นค่ะ แต่มาบางวันนะ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นน้ำที่ทำให้ช่องคลอดไม่แห้งหรืออาจเป็นเพราะเป็นคนมีหมากขาวเยอะก็เป็นได้ ตัวเองลองไปหาหมอดูจะได้สบายใจไม่กังวล

แรกๆเป็นแบบนี้เลยค่ะ เราชะล่าใจ ปล่อยไว้คืนนึงกลางคืนมาเหมือนปจด. แต่ไม่มากพอกลางวันไปฝากครรภ์ เลือดก็ยังออกไม่หยุดหมอซาวดูสรุป น้องไม่อยู่แล้วค่ะ

หาหมอยังค่ะ

แม่บ้านนี้เคยเป็นค่ะตอนท้องไม่กี่สัปดาห์พอไปหาหมอหมอบอกแท้งคุมคามค่ะหมอจะฉีดยากันแท้งให้และจะนัดดูอาการแม่อีกค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ สรุปผล ท้องลมค่ะ ท้องไม่มีตัวอ่อน ยุติการตั้งครรภ์ ร้องไห้ไม่หยุดเลยค่ะ เสียใจมาก

ควรค่ะ แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตั้งแต่ท้อง 6w จนต้องฉีดยากันแท้งและพยามนอนยุนิ่งๆ คุณหมอบอกภาวะแท้งคุกคามค่ะ

ขอบคุณค่ะ วันนี้จะไปหาหมอ

ออกเหมือนกันไปหาหมอซาวด์ดูเด็กยังอยู่ หมอแนะนำให้นอนอยู่เฉยๆ ตอนนี้ไม่ออกละ

เป็นค่ะตกใจมาก เป็นแค่วันเดียวไปหาหมอ หมอให้พัก ก็หายค่ะ

หาหมอดีกว่าคะแม่ อย่าวางใจ หาหมอชัวร์สุดคะ สบายใจด้วย

สู้ สู้ นะคะแม่ หมอว่ายังไงก็ส่งข่าวด้วยนะคะ เป็นห่วงคะแม่

หาหมอค่ะแม่ ก่อนจะสายเหมือนท้องแรกของเรา

ไปหาหมอเรยค่ะ คนท้องำม่ควรมีเลือดออก