7 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่เชิงปวดค่ะ แต่เวลาขยับตัวบางทีรู้สึกเหมือนวูบๆหรือจะมีอะไรหลุดออกมาจากช่องคลอด แต่ถามหมอแล้วหมอบอกปกติเหมือนกันค่ะ เลยต้องค่อยๆเดิน ค่อยๆนั่ง ค่อยๆพลิกตัวค่ะ

บ้านนี่เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดคะปวดแบบนี้เพราะท้องแฝดด้วยโดนฉีดยากันแท้ง เหน็บยาคลอดก่อนกำหนด หมอให้นอนนิ่งๆเฉยๆคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 23Wแล้ว ก็ยังไม่หาย ไปหาหมอ หมอแจ้งว่าปกติค่ะ แต่ถ้าคุณแม่ไม่มั่นใจ ไปให้หมอเช็ดก็ดีค่ะ

19+2 เป็นเหมือนกัน หาหมอเขาเช็คให้แล้วก็ไม่มีไรผิดปกติ หรือเป็นเพราะเดินเยอะด้วยหรือป่าวไม่รู้

ปกติค่ะแม่ มดลูกกำลังขยายค่ะ แต่ถ้าปวดจนทนไม่ไหวแนะนำไปหาหมอนะคะ

VIP Member

ลองหาหมอตรวจดูค่ะ อาการนี้ ส่วนมากจะเป็นช่วงใกล้คลอด

มดลูกขยายค่ะ