27 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ รักเเร้ดำ. คอดำ ถ้าจะเเก้ให้หายก็รอคลอดค่ะเเล้วค่อยดูเเลตัวเองใหม่เริ่มใหม่ สบู่ ครีม ขัดผิว ช่วยได้นะคะ หมั่นคอยดูเเลรักษาความสะอาดบ่อยๆๆค่ะ

พึ่งมาเป็นช่วง6เดือนเหมือนกันเลยค่ะ กำลังออกหาวิธีเหมือนกันเลย รู้สึกไม่โอเคมากๆเพราะชุดคลุมท้องมีแต่แขนกุด เศร้าใจเลย😅😅

เป็นแบบรักแร้คล้ำตามรอยพับค่ะ ขัดผิวอาทิตย์ละครั้งด้วย โยเกิร์ต มะขาม ขมิ้น ผสมกัน ก็ค่อยๆจางลงจนใกล้เหมือนเดิมแล้วค่ะ

เป็นค่ะท้องแรก ตอนแรกไม่ดำ พอเข้าเดือนที่4 มาเลย ดำตามรอยเส้น ที่คอก็ดำตามรอยเส้น ตอนนี้7เดือนแล้ว เหลือพุงที่ไม่แตก😂😂

ท้องแรกไม่ดำ แต่ท้องสองดำค่ะ งงเหมือนกัน ดำมาก ไม่รุ้จะต้องใช้อะไรทาให้หายดำหรือว่าคลอดลุกแล้วจะหายก็ไม่แน่ใจค่ะ

ดำจริงๆค่ะ ขาหนีบคล้ำขึ้นรักแร้คล้ำขึ้น สิวขึ้นหลัง แต่พอคลอด ก็หายปกติค่ะ เพิ่มเติมรอยแตกนิดหน่อยจ้ะ

VIP Member

เครียดมากเหมือนกันค่ะ เพิ่งมาดำตอน5เดือนอ่ะ ทั้งจัดทั้งบำรุงสารพัด คงต้องรอดูหลังคลอดอีกที😂😭

VIP Member

บ้านนี้4 เดือนกว่า รักแร้ตรงรอยพับเริ่มมีสีเข้มขึ้นจนเห็นได้ชัดแล้วค่ะ ^ ^*น่าเกลียดเนอะ 55555

เป็นเหมือนกันค่ะ รักแร้ดำ เเต่ถามแม่ๆที่มีประสบการณ์เขาบอกว่ามันเป็นเรื่องปกติค่

เป็นค่ะ ตอนแรกก็สงสัยดำได้ไง ถูยังไงขัดยังไงก็ไม่ออก พอคลอดแล้ว 1อาทิตย์จางออกเองค่ะ