8 ตอบกลับ

มูกปดเลือดค่ะ ไปหาหมอเลย เรามีอาการแบบนี้ ปากมดลูกเปิด เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ได้กินยา+ฉีดค่ะ

อันนี้คือแม่มีอาการปวดท้องร่วม จำเป็นต้องคลอดค่ะ แต่ยาระงับเอาไม่อยู่ แต่กรณีที่มีแค่มูกเลือด เราเป็นปากมดลูกเปิด ต้องฉีดกระตุ้นปอด ทานยา มันระงับได้อยู่ค่ะ มันคนละกรณีกัน

บ้านนี้เป็นตอน34วีคคะกว่าจะได้คลอด38วีคหมอบอกมดลูกบาง

มูกปนเลือดคะ ถ้ามีอาการอื่นร่วม ควรไปหาหมอคะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยแม่เป็นยังไงบ้างคะ

เลือดออกก่อนครบอายุครรภ์ที่คลอดได้ต้องไปค่ะ เลือดออกคือเรื่องใหญ่

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

หาหมอหรือยังคะ

มาหาแล้วค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

Super Mum

✌️✌️