2 ตอบกลับ

ภาวะน้ำคำ่เยอะกว่าปกติ เอาตรงๆก็อันตรายค่ะ ความเสี่ยงอาจจะมาจาก โครโมโซมผิดปกติ หรือแม่เป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์ รกอาจจะลอกตัวก่อนกำหนดและมีน้ำเดิน ทำให้แม่คลอดก่อนกำหนด ((แต่อายุครรภ์ 8เดือน ไม่ค่อยน่าห่วงแล้วค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะคะ ✌️✌️✌️

น่าจะเป็นยาป้องกันรกลอกตัวก่อนกำหนดค่ะ ป้องกันการคลอดก่อนกำหนดค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่เดี๋ยวก็คลอดแล้ว อีกอึดใจเดียว เดี๋ยวก็ผ่านไปค่ะ🥰🥰🥰

ทำไมตอนนั้นไม่ถามหมอคะ

ถามมาบ้างคะแต่อยากรู้ว่าใครเป็นเหมือนกันบ้างเผื่อจะได้ช่วยกันแชร์ประสบการณ์