100 ตอบกลับ

เราก็กินค่ะ จนจอนนี้หยุดกินแล้ว เพราะเกิดกรดไหลย้อน ทำให้หายใจไม่ออกเลยค่ะ

บ้านนี้เป้นเหมือนกันเลยจ้าอยากกินแต่คุณหมอบอกให้งดแต่ก้อิแม่ก้อดใจมิไหว

แม่บ้านนี้ก็ติดค่ะกินมากถึงกับแทนน้ำได้เลยกินจนเป็นเบาหวานทรมานมากค่ะ

กินได้ค่ะ แต่มันจะไม่มีประโยชน์ต่อลูกในท้อง แถวยังเสี่ยงเบาหวานอีกด้วย

บ้านนี้ติดช่วง 1-5 เดือนแรก ช่วงแพ้ท้อง พอหลังๆมาไม่ค่อยได้กิน นานๆจะกินที

VIP Member

คนท้องควรหลีกเลี่ยงน้ำอัดลม ชา กาแฟ นะคะ มีคาเฟอินค่ะ ไม่ดีต่อน้องนะคะ

บ้านนี้กินทุกวันค่ะแม่ วันละแก้ว ตอนนี้น้องใกล้จะถึงกำหนดคลอดแล้วค่ะ

กินตั้งแต่ยังไม่ท้องจนตอนนี้37สัปดาห์แร้วก็ยังกินยุค่ะเลิกไม่จิงๆ😂😂

ท้องอ่อนๆควรหลีกเลี่ยงน่ะค่ะ บ้านนี้ท้องก่อนแท้งไปเพราะกินโค้กบ่อย

Super Mum

ไม่ควรกินบ่อยค่ะแม่ ในน้ำอัดลมมีน้ำตาลเยอะค่ะ เสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ